วิธีเจลเบลค ไอแพด 4.2 4.2.1 โดย Resn0w 0.9.6b4

(1/1)

Raymans:
หลังจากเมื่อวานลองแล้วรู้สึกว่า cydia ยังปรับปรุงไม่ดีมากครับ มาวันนี้ดีขึ้นเลยลองทำไอแพดมาให้ดูก่อนครับ
ไอโฟน 3g 3gs I4 ไม่มีเครื่องเทสนะครับ แต่การทำเหมือนกันครับ เดวถ้ามีเครื่องมาจะทำให้ดูอีกทีครับ เอาไอแพดเป็นแนวทางก่อนครับ
เครื่องนอกทุกรุ่น งดทำนะครับ ขั้นตอนแรกจัดการอัพ 4.2 ปกติเลยครับ พอเสร็จเรียบร้อยก็ตามภาพเลยครับ

เสร็จแล้วก็จะได้ 4.2 ครับ แล้วตามภาพต่อครับ

เลือกเฟริ์มแวร์4.2ตามรุ่นที่เราจะทำครับ

ที่เครื่องจะขึ้นแบบภาพครับ เลขเยอะ ๆ

*เห็นลูกศรที่ผมชี้ไหมครับ ส่วนนี้จะเป็นคำสั่งช่วยbootเวลาเครื่องboot ไม่ขึ้นครับ*
 cydia มาละครับ สีขาวเชียวยังไช้ไม่ได้นะครับ ลองแตะดูเด้งออกเลยครับ

ขั้นตอนต่อไปครับ อีกนิดจะเสร็จละครับ
เปิด Resn0w b4 ขึ้นมาเหมือนขั้นตอนแรกครับ ตามภาพครับ

ถึงตรงนี้ก็ทำตามภาพครับ จะเห็นว่าขั้นตอนแรกเริ่มกับขั้นตอนนี้ต่างกันครับ

ทำตามภาพแล้ว อย่าพึ่งกดNext นะครับ ให้เข้า DFU รอไว้เลยครับ วิธีเข้าDFU หาเองนะครับ
เข้า DFU ได้แล้วกดNext เลยครับ รอแป๊ปเดียวครับ
เสร็จแล้วครับ ไปที่เครื่องทีนี้ cydia ก็จะเข้าได้แล้วครับ

กดเข้าไปเลยครับ เพื่อทำการอัพเกรด

Reboot ซะหนึ่งที ตรงนี้ควรท่องไว้นะครับว่าถ้าเครื่องReboot แล้ว ถ้าเป็น 3gs(New boot) I4  จะต้องใช้ Resn0wในการช่วยบู๊ตขึ้นมานะครับ
วิธีทำก็เปิด Resn0w ขึ้นมาแล้วBownseหาไฟล์ตามรุ่นของเราครับ โปรแกรมตรวจสอบเสร็จ กดNext แล้วก็ตามภาพครับ ทำเหมือนขั้นตอนท้าย ๆ ครับ (ที่ให้เข้า DFU รอ)
มาดูการแอดซ็อคต่อเลยครับ ตามภาพ

เรียบร้อยแล้วก็ลง appsync 4.2 ได้เลยครับ

อ่านแล้วไม่เข้าจัยส่วนไหนโพส์ถามได้เลยนะครับ ย้ำอีกทีครับในส่วน 3g  3gs(บู๊ตเก่า)ไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยบู๊ตครับ
จะใช้ก็แค่ 3gs(บู๊ตไหม่) I4เท่านั้นครับ  เครื่องนอกงดการอัพทุกรูปแบบครับ  คงพอเป็นแนวทางนะครับ ขอบคุณครับ ไฟล์จากหัวข้อ 4.2 กับ 4.2.1 ตัวเดียวกันนะครับ

วีโมบายท่าม่วง:
สุดยอดเลยตรับ บังไม่เคยเจอเลย

sandeenaja:
thank O0

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ