แนะนำด้วยครับไอโฟน4 เปิดเครื่องไม่ได้ครับ (ผ่านแล้วครับ)

(1/2) > >>

adeszy:

ลูกค้าบอกว่าลงเกมแล้วก็ค้าง มีวิธีแก้ไขยังไงครับ เครื่องทรูมูฟครับ
ผมยังไม่เคยทำโปรแกรมไอโฟนเลยครับ แนะนำด้วยครับเครื่องแรกในชีวิต
ขอบคุณครับ

jd:
กดเข้า DFU โหมด เพื่อเชื่อมต่อกับ iTunes ให้ได้ แล้วจัดการอัพ FW เข้าไปใหม่ครับ

FW เวอร์ชั่นที่จะให้ลองทำดูก่อนคือ 4.1 หากติด error3194 ให้ลองอัพไป 4.2.1

หากติด error3194 อีก จำเป็นที่จะต้องอัพขึ้นไปเป็น 4.3 ยังไงก็รอดครับเพราะเป็นเครื่องศูนย์

เพียงแต่ว่า 4.3 นั้นยังเจลเบรกไม่ได้ ก็ลงเกมส์ฟรีไม่ได้ เอาไปใช้งานเล่น ๆไปก่อนครับ

adeszy:
พี่JDครับวิธีเข้าโหมด DFu กดยังไงครับแล้วใช้โปรแกรมอะไรอัพนะครับ
ไม่เคยทำไอโฟนเลยครับเครื่องแรกในชีวิตเลยครับ :-\ :-\

T@nl3lueman™:
ลองค้นหาคำว่า DFU เลยครับ

adeszy:
ผมลองค้นหาแล้วยังไม่ได้ครับ

ผมเคยเขียนบทความเกี่ยวกับการวิธีทำให้ไอโฟนเข้าสู่โหมด DFU ไปแล้วที่นี่ครับ
DFU คืออะไร? แต่เดี๋ยวเรามาอธิบายกันอีกรอบก็ดีครับ ไปเริ่มกันเลยดีกว่า

1. เอาไอโฟนที่ค้างที่หน้าโลโก้ Apple ไปต่อเข้ากับ iTunes ก่อน
2. กดปุ่ม Home และ Power พร้อมกัน ค้างไว้ 10 วินาที
3. หลังจากนั้น ปล่อยปุ่ม Power แต่อย่าเพิ่งปล่อยปุ่ม Home
ให้กดปุ่ม Home ค้างต่อไปอีก 10-15 วินาที คุณจะเห็นได้ว่า iTunes จะเห็น
ไอโฟนของเราแบบ recovery โหมด
4. ตอนนี้ไอโฟนอยู่ใน DFU โหมดแล้ว ให้ไปดูใน iTunes แล้วกดปุ่ม Restore

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป