วิธีแก้ ปัญหา Blackberry แจ้ง error 102

(1/3) > >>

NoNgTa OmapStore:

วันนี้ เจอเครื่อง ฺฺฺ BB 8520 ขึ้น err0r 102 แก้ไขแล้วหาย  เลยนำวิธีการแก้ มาแชร์ กันคะ
สาเหตุ นะคะ
 Error Code 102 Invalid code in filesystem (ในระบบfileมีรหัสใช้การไม่ได้ )

สาเหตเกิดจากุ ระบบได้ตรวจสอบ ว่ามีการแก้ไขดัดแปลงไฟล์ .COD ใน blackberry smartphone และระบุว่ามีปัญหาเกิดขึ้นกับไฟล์ .COD
หากการโหลดข้อมูลทั้งหมดล้มเหลว นั่นแสดงว่ามีข้อผิดพลาดในการกระบวนการทำเครื่องหมายของไฟล์ .COD

ข้อผิดพลาดนี้ การประมวลผลที่ใช้ในการปฏิบัติตามคำสั่ง โดยเริ่มตั้งแต่ไปดึงคำสั่งมาและลงมือกระทำการจะมีการการรีเซ็ตอย่างต่อเนื่อง เพราะไฟล์ .COD ที่ได้รับความเสียหายนั่นเอง

วิธีแก้ไข ล้างเครื่อง wipe  และ restore ระบบใหม่ ค่ะ

ทั่น art:
ขอบคุนครับ

Fa_UnRock:
 O0 ขบคุณครับ :)

ป๋อ™:
ขอบคุณครับ

Weerachart.u:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป