Wintesla Shop booksforkid-craft.com จำหน่ายเคสมือถือ จัดส่งทั่วประเทศ
เคสมือถือ
จัดส่งทั่วประเทศ
ซ่อมมือถือ อบรมไอโฟน
ซ่อมมือถือ อบรมไอโฟน
ร่วมสนับสนุนเว็บไซต์นี้โดยลงโฆษณากับเรา
RAP3G.COM เว็บมือถือแห่งมิตรภาพ
01 ก.ย. 2014, 14:36:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก  เว็บบอร์ด  SHOPSupportChat(6) ช่วยเหลือ กระทู้โปรด ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก เกี่ยวกับเรา  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  เก็บไว้อ่าน  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับบ เจลเบลคแบบ ปิดเปิดเครื่องแบบปกติ os 5.0.1  (อ่าน 2294 ครั้ง)
Raymans
tes tes sussesfull
Training Team Rap3G

Thank: 12457

แผนกเทสก่อนสรุป

@raymanmanss
« ตอบ #30 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 12:36:20 »

http://www.4shared.com/rar/V3B6x4w2/appsync50plus-22.html

ลง.deb เลยถ้างั๊น เพราะช่วงนี้ cydia เออเร่อมากมาย

วิธีการลง เข้าไปที่ /var/root/Media สร้างโฟลเดอร์ใหม่ชื่อ Cydia สร้างโฟลเดอร์ AutoInstall ข้างใน  Cydia อีกที นำไฟล์ .deb มาไว้ที่โฟลเดอร์ AutoInstall ทำการ Reboot เครืองไอโฟนแล้วโปรแกรมก็จะถูกติดตั้งครับ

thxby145486b2528, 'นู๋เหม่งเองคร๊าบ, ตู่@ฝาง

Service  Blackberry Iphone Htc  "etc"   Unlock All Model  on the world 
prem0000
Rap3g Extra
**

Thank: 51

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 13:20:11 »

add source cydia.hackulo.us   แล้ว ค้างแบบนี้ ผมลอง Restore แล้ว เจลใหม่ด้วย \redsn0w_win_0.9.10b2 ก็เป็นเหมือนเดิม

Raymans
tes tes sussesfull
Training Team Rap3G

Thank: 12457

แผนกเทสก่อนสรุป

@raymanmanss
« ตอบ #32 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 13:24:13 »

ก็ผมเอาไฟล์ deb ให้แล้วทำไมไม่ลองละครับ cydia มันเออเร่ออยู่ ครับ

Service  Blackberry Iphone Htc  "etc"   Unlock All Model  on the world 
prem0000
Rap3g Extra
**

Thank: 51

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 13:29:34 »

ก็ผมเอาไฟล์ deb ให้แล้วทำไมไม่ลองละครับ cydia มันเออเร่ออยู่ ครับ

ขอบคุณมากครับ ได้แล้วคับ พอดีเพิ่งเห็นคับ

ReQuieM
Smartphone Exclusive

Thank: 49

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 17:51:39 »

อันนี้คือ เจลเบรค แล้วปลดล๊อคสัญาณ ได้ไปในตัวใช่มั้ยครับ เครื่องนอกที่ LOck ก้อ ปลดล็อคสัญญาณได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องใส่ iTim Sim แล้วใช่มั้ยครับ

ปัญหาคือ ลูกค้าเคยใช้ 4.3.5 เจลเบรคแล้วใส่ iTim Sim ไว้ แล้วลูกค้าดันไปอัพเป็น 5.0 BB เปลี่ยน iTim Sim ใช้ไม่ได้แล้ว ตอนนี้ทับกระดาษอยู่ แล้ว

นี่เอามาทำได้แล้วใช่มั้ยครับ ปลดล๊อคสัญญาณ โดยไม่ต้องใส่ iTim Sim ใช่มั้ยครับ ปิดเปิดเครื่องได้ปกติ ถูกมั้ยครับ

Azimuth
Moderator

Thank: 1103

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 19:07:55 »

อันนี้คือ เจลเบรค แล้วปลดล๊อคสัญาณ ได้ไปในตัวใช่มั้ยครับ เครื่องนอกที่ LOck ก้อ ปลดล็อคสัญญาณได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องใส่ iTim Sim แล้วใช่มั้ยครับ

ปัญหาคือ ลูกค้าเคยใช้ 4.3.5 เจลเบรคแล้วใส่ iTim Sim ไว้ แล้วลูกค้าดันไปอัพเป็น 5.0 BB เปลี่ยน iTim Sim ใช้ไม่ได้แล้ว ตอนนี้ทับกระดาษอยู่ แล้ว

นี่เอามาทำได้แล้วใช่มั้ยครับ ปลดล๊อคสัญญาณ โดยไม่ต้องใส่ iTim Sim ใช่มั้ยครับ ปิดเปิดเครื่องได้ปกติ ถูกมั้ยครับ

ที่ว่ามานี่ คือ 3GS ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ตอบว่าได้ โดยลง ultrasn0w แต่ถ้า i4 แล้วเบสแบนเป็น 4.11 ก็เอาไว้ฟังเพลงเล่นก่อนครับ รอปีหน้า ค่อยว่ากันใหม่

รับปลดล็อคถาวร iPhone ทุกรุ่น ทุกเครือข่าย ปลดล็อคถาวร iPhone 5 มาแล้วนะครับ
พี่ จ้อค สิ ฮัฟฟฟ
Rap3g New
*

Thank: 4

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2011, 22:41:17 »

เหนื่อย เหนื่อย ไอโฟน สี่ เครื่องล้อค ค่ะ ทีนี้ อัพ 5.0.1 แล้ว งานเข้าค่ะ คือ มันเป็น แบบนี้ อ่ะค่ะ คือ เข้าหน้าโฮม ไม่ได้

อัพรูปไม่เป็น แบบว่าไห้แค่ตั้งค่าภาษา แร้วโลเคชั่น ไวไฟ แค่นี้ค่ะ

เจลเบรกก่อนตั้งค่าใดๆครับ
ถาม ผู้รู้มาค่ะ คือ ดันไปอัพ ออริจินอล fw ไม่ใช่ cfw  เลยได้ที่ทับกะดาษ ราคาแพง ต้องรอ อีกนาน ไม้ ค่ะ

รอปีหน้าครับ มาแน่ๆ
ขอบคุณ ค่ะ รัก เวปนี้ มากๆๆ เลย ชอบ ที่ส่ง ลิ้งไปที่เฟส ดีๆๆ ทั้งน้ัน

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  เก็บไว้อ่าน  |  พิมพ์  
  เก็บไว้อ่าน