วิธี Downgrade Baseband (6.15) 3GS, 3G

(1/5) > >>

Raymans:
ดาวน์โหลด Resn0w0.9.14b1 ก่อน https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.14b1.zip?attredirects=0

จากนั้น เปิดโปรแกรมขึ้นมาไปที่ Extras>Select IPSW> 3gs 5.1.1 ป๊อบอัพแจ้งเตือนกด Yes จากนั้นถอยกลับเลือก Jailbreak  ทำตามด้วยภาพด้านล่างเลยครับ ตามสเตปเลยช่วงเวลาแฟลชเบสแบนกลับมาอาจช้าบ้าง 10-15 นาที แล้วแต่ว่าเครื่องจะพร้อมมากน้อยแค่ไหนครับ

กอ่นดาวน์เกรด 6.15                                                               หลังดาวน์เกรด 5.13.04

ทีนี้ OS ไหนก็ตามที่ออกมาไหม่ๆ ก็ใช้ snowbreeze ล็อค Baseband ได้เลย (ตามวันและเวลาที่มีการอัพเดทsnowbreeze )
เพิ่มเติมอีกนิดครับ อย่าลืมไปอัพเกรด cydia ด้วยนะ แล้วปิดเปิดเครื่องซักรอบ สัญญาณก็จะมาตามปกติครับ

bb hwk:
ขอบคุณครับ

pcphone:
ขอบคุณครับ

wuttichai:
ในที่สุดก็ออกมาจนได้ ขอบคุณครับ

Raymans:
อ้างจาก: wuttichai ที่ 18 มิ.ย. 2012, 17:56:35

ในที่สุดก็ออกมาจนได้ ขอบคุณครับ

ก่อนหน้านี้ซักเดือนใช้เบต้าทำแล้วสัญญาณมีครึ่งเดียวโทรออกไม่ได้

ตัวนี้สมบูณร์แล้ว(จริงๆนะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป