ซ่อมมือถือ อบรมไอโฟน
ซ่อมมือถือ อบรมไอโฟน
ร่วมสนับสนุนเว็บไซต์นี้โดยลงโฆษณากับเรา
Wintesla Shop booksforkid-craft.com จำหน่ายเคสมือถือ จัดส่งทั่วประเทศ n-unlockthailand.com

Author Topic: Box Auth Error 20 And Box Auth Error 32 100% working solution  (Read 3212 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ตู่@ฝาง

• Training Team Rap3G
  • Thank: 9738
  • ขอไม่ตอบปัญหางานซ่อมทางPMนะครับ
ง่ายๆ เพียง 5 ขั้นตอน

REQ->FBI Process - Box Auth Error 20 And Box Auth Error 32

1-Connec Box To Pc
2-Run the update client Click "Next"  Wait until the "Update UFS Firmware" button is enabled and then click it ... and next click YES!!!
3-Select req.fbi file  After a few seconds the process will complete and create a file called ******.req. (where ****** is your UFS serial number)
4-Run ufs3tools.exe
*Click FBI Caculator
*Open ******.req
*Save File ******.Fbi
5- Run UpdateClient again & Click "Next"
Wait until the "Update UFS Firmware" button is enabled and then
click it
   Open ******.Fbi
   Wait 30 seconds all ok

Lamloanmobile@yahoo.com
OR
ll_mobile@yahoo.com
Tel:+84989137455

อ้างจาก

http://www.gsm-extreme.net/showthread.php?mode=hybrid&t=22349

อยู่ตรงนี้ทั้งไฟล์และภาพประกอบครับ

หากต้องการคำตอบที่รวดเร็ว และสามารถทำเครื่องในมือได้อย่างมั่นใจขึ้น ลองอ่านข้อแนะนำกันก่อนครับ

1. บอกยี่ห้อ และรุ่น
2. อาการของตัวเครื่องที่ลูกค้าถือมา
3. รายละเอียดต่าง ๆ เช่น iphone รุ่นอะไร เครื่อง Lock หรือ Unlock และ BB อะไร
4. ทำอะไรไปบ้าง ล่าสุดติดปัญหาอะไร

ช่วยกัน .. เพื่อความสะดวกและรวดเร็วในการตอบครับ

Offline kanokphone

• Rap3g iPhone Support
  • Thank: 303
many thanks krabb

แต่ ขอ ไฟล์
req.fbi
และ
ufs3tool

หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Offline skate

• Exclusive i-Phone
  • Thank: 16